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UTANGULIZI

UENDESHAJI WA PROGRAMU

Mfuko wa Utamaduni na Sanaa umeanzishwa kwa Sheria ya Ujumuisho wa 
Wadhamini na kupewa hati ya usajili yenye namba 1776 tarehe 30 Septemba, 
2020. Taasisi hii ni ya Serikali inayosimamiwa na Wizara ya Utamuduni, Sanaa 
na Michezo. Mfuko unasimamia na kuendesha Programu ya Mafunzo ya Urasi-
mishaji wa Kazi za Utamaduni na Sanaa yenye lengo la kuwawezesha wasanii 
waweze kutekeleza majukumu ya Sanaa katika Mfumo ulio rasmi na kuhudumi-
wa na mamlaka zilizopo.

MANUFAA YA PROGRAMU KWA MSANII

Manufaa baada kuhitimu katika Programu ni kama ifuatavyo: -
a) Wanufaika kutunukiwa vyeti;
b) Wanufaika wa Urasimishaji kupata mitaji au kuunganishwa na fursa  
 mbalimbali za kiuchumi; 
c) Wanufaika kushirikiana na wasanii wakubwa na wenye uzoefu;
d) Kufunguliwa kwa makumpuni na majina ya biashara; na
e) Uwepo wa Mikataba ya ubia kati ya Mfuko na Sekta Binafsi.

MATARAJIO YA PROGRAMU KWA MSANII
Yafuatayo ni matokeo kwa wasanii baada ya kuhitimu kwa Programu
a) Kusajili jina la biashara;
b) Kuwa na Mkataba wa pango mahali utakapofanyia biashara;
c) Kuwa na Namba ya Mlipa Kodi kutoka Mamlaka ya Mapato Tanzania  
 (TRA);
d) Kuwa na leseni ya Biashara kutoka mamlaka husika za Serikali;
e) Kufungua akaunti ya benki kwa ajili ya shughuli za biashara;
f) Kutunza kumbukumbu za mahesabu vizuri kwa ajili ya kupima uhai wa  
 biashara; 
g) Kuwa na mikataba ya ajira kama umejiari wafanyakazi;
h) Kuwa na bima kwa ajili ya kuilinda biashara dhidi ya majanga   
 yasiyotarajiwa mfano, moto, wizi, mafuriko na majanga mengineyo;
i) Kuongeza mtaji wa Biashara kwa kukopa kutoka Taasisi za Fedha.

MANUFAA YA PROGRAMU KWA 
SEKTA YA UTAMADUNI & SANAA NA SERIKALI

Manufaa ya Programu hii ni kama ifuatavyo:-
a) Kuwezesha Sekta ya Utamaduni na Sanaa iweze kuzalisha ajira kwa  
 wingi nchini hususani katika  kundi la  vijana;
b) Kuwezesha Sekta ya Utamaduni na  Sanaa  iwe  chanzo kikubwa na  
 endelevu  cha  kuchangia katika pato la Taifa; na
c) Kuwezesha Sekta ya Utamaduni na Sanaa iwe chanzo kikubwa cha  
 fedha za kigeni kupitia uzalishaji wa bidhaa bora kulingana na mahitaji  
 ya soko la nje ya nchi.

MUDA WA PROGRAMU NA MAFUNZO
Muda wa mafunzo ni miezi mitatu (3) ambapo kwa:
a) Mafunzo yataendeshwa kila baada ya miezi mitatu mitatu (3); na
b) Programu ya mafunzo ya urasimishaji wa kazi za Utamaduni na Sanaa  
 ni endelevu;

Programu inajiendesha katika hatua kuu nne ambazo ni:-
a) Utoaji wa mafunzo kwa wasanii yatakayofanyika kwa muda wa siku  
 mbili;
b) Uzoefu wa vitendo (Industrial attachement) ambapo msanii   
 ataunganishwa kwa wazalishaji wa sanaa katika eneo lake kwa ajili 
 ya kujifunza zaidi ( Hatua hii inachukua mwezi mmoja);
c) Ushauri na Ulezi (Mentorship and Coaching) ambapo Msanii   
 ataunganishwa na wasanii wakubwa, wenye uzoefu na wabobezi kwa  
 ajili ya kujifunza mbinu mbalimbali za biashara (Hatua hii inachukua  
 mwezi mmoja); na
d) Kuunganishwa na fursa mbalimbali za kiuchumi ikiwemo kupata   
 Mkopo kupitia Mfuko wa Utamaduni na Sanaa.

NAMNA YA KUPATA WASHIRIKI WA MAFUNZO 
Mfuko unapata washiriki kupitia njia zifuatazo:-
a) Matangazo  kupitia vyombo mbalimbali vya habari kama vile  redio,  
 luninga, magazeti, mitandao ya kijamii nk;
b) Waombaji wa mikopo ambao maombi yao  hayakukidhi vigezo   
 kulingana na Mwongozo wa Mfuko;
c) Wahitimu wa Vyuo vya Utamaduni na Sanaa vilivyowezeshwa na  
 Mfuko; na
d) Mashirikisho/Vyama vya Utamaduni na Sanaa.

SIFA/ VIGEZO VYA KUJIUNGA NA MAFUNZO
Sifa/Vigezo vya kujiunga na mafunzo kwa msanii ni: -
a) Awe raia wa  Tanzania;
b) Atekeleze kazi ya Utamaduni au Sanaa;
c) Aandike barua  ya maombi ya mafunzo na kujaza fomu; 
d) Awe na umri wa kuanzia miaka 18 na kuendelea;
e) Asajiliwe au kutambuliwa na mamlaka zinazohusika katika  utambuzi  
 wa Kazi yake ya  Sanaa; na
f) Atambulishwe eneo la makazi na mamlaka husika za Serikali;


